มีปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด ติดต่อทีมงาน อีเมล fourfanclub@hotmail.com

กระทู้ ถาม-ตอบ ปัญหาคอมพิวเตอร์ สำหรับชาว fourfan ทุกคน

โฟร์แฟน อะคาเดมี่ สอนกราฟฟิค, ทำเวบไซต์, ถ่ายภาพ, ตัดต่อวีดีโอ, แต่งเพลง ฯลฯ

โพสต์โดย taart_007 » เสาร์ ต.ค. 06, 2007 10:58 pm

ปอย เขียน:อยากรู้ว่าโปรฯไวรัสดีๆที่แบบ เอาใช้ง่ายแล้วจับไวรัสได้เยอะๆๆอ่ะ
ตัวหนายอะคะ

ถ้าจะใช้แบบดีควรจะไปซื้อของแท้ครับจะไม่มีปัญหาเรื่องการupdate ส่วนNod32 อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ บางตัวจอแต่ลบไม่ได้ บางที่สแกนก็บอกว่าไฟล์ล็อกครับ
+++~~~ArT~~~+++
กล้องและอุปกรณ์ http://fourshutterthailand.is.in.th
taart_007

โพสต์โดย ต้น » อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 2:46 pm

taart_007 เขียน:
ปอย เขียน:อยากรู้ว่าโปรฯไวรัสดีๆที่แบบ เอาใช้ง่ายแล้วจับไวรัสได้เยอะๆๆอ่ะ
ตัวหนายอะคะ

ถ้าจะใช้แบบดีควรจะไปซื้อของแท้ครับจะไม่มีปัญหาเรื่องการupdate ส่วนNod32 อย่าไปยุ่งกับมันเลยครับ บางตัวจอแต่ลบไม่ได้ บางที่สแกนก็บอกว่าไฟล์ล็อกครับ

ผมเชื่อว่าในนี้ไม่มีใครซื้อของแท้มาใช้เพราะราคาหลายพันและไม่คุ้มค่ากับการใช้งานเพราะลได้ครั้งเดียวเครื่องเดียว หรือถ้ามีโปรดยกมือขึ้น :o.. ถ้าเจอแล้วลบไม่ได้เป็นแบบไหนรายงานผลด้วยครับ บางทีท่านอาจไม่ได้กด ให้มันจัดการกับไวรัสมันเลยไม่ได้ลบ ส่วนบางไฟล์ที่บล็อกก็คือไฟล์ระบบนั่นเองครับ เช่น Page file system file ถ้าเกิดลบไปปุ๊ปหล่ะได้ลงวินโดว์ใหม่กันเลยทีเดียว..8) ..โย่ว
Motion Video Master
เนชั่นสยาม สื่อประชาชนเพื่อประชาชน
http://www.nationsiam.com
ใจดีดอทคอม
www.Jai-D.com
ต้น

การอัพเดทของ nod32

โพสต์โดย FouR_FunnY_LivE » อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 3:57 pm

ต้น เขียน:
ตัวหนายอะคะ

ผมเชื่อว่าในนี้ไม่มีใครซื้อของแท้มาใช้เพราะราคาหลายพันและไม่คุ้มค่ากับการใช้งานเพราะลได้ครั้งเดียวเครื่องเดียว หรือถ้ามีโปรดยกมือขึ้น :o.. ถ้าเจอแล้วลบไม่ได้เป็นแบบไหนรายงานผลด้วยครับ บางทีท่านอาจไม่ได้กด ให้มันจัดการกับไวรัสมันเลยไม่ได้ลบ ส่วนบางไฟล์ที่บล็อกก็คือไฟล์ระบบนั่นเองครับ เช่น Page file system file ถ้าเกิดลบไปปุ๊ปหล่ะได้ลงวินโดว์ใหม่กันเลยทีเดียว..8) ..โย่ว

เรื่องของปัญหาในการอัพเดทของ nod32 ถ้าใช้ของเถื่อนบางทีก็ไม่มี แต่ถ้ามีก็ตั้งเป็น Auto update เอาไว้ก็ได้ครับ
FouR_FunnY_LivE

โพสต์โดย taart_007 » อาทิตย์ ต.ค. 07, 2007 9:02 pm

ถ้าไม่เชื่อลองสแกนแบบทั้งMy Computer ดูสิครับ มันก็ไม่เจอ ส่วนเรื่องไฟล์ล็อกดูจากที่มันรายงานมันก็เป็นไฟล์ที่ผมสร้างเองไม่ใช้ไฟล์ระบบ
กล้องและอุปกรณ์ http://fourshutterthailand.is.in.th
taart_007

โพสต์โดย ด.ช.เล็ก » จันทร์ ต.ค. 08, 2007 1:14 pm

ขอบคุนสำหรับคำตอบครั้งที่ถามครั้งแรกนะครับ
แต่ผมก้อว่าปิดหมดแล้ว ทำไมมานก้อยังขึ้นอยู่

แต่คราวนี้อยากถามใหม่ เกี่ยวกับ IE
พอเข้า บางทีก้อขึ้น รูปภาพ
ขึ้นมา แล้วต้องจำใจกด close มานปิดที่เราเปิดหมดเลย เซงมากมาย ทำยังงัยถึงหายอ่ะคับ
<center>'FOUR FOUR FOUR FOUR' >ONLY YOU!<
รูปภาพ
</center>
ด.ช.เล็ก
เด็กเวบ
เด็กเวบ

เกี่ยวกับ IE

โพสต์โดย FouR_FunnY_LivE » จันทร์ ต.ค. 08, 2007 1:32 pm

ด.ช.เล็ก เขียน:ขอบคุนสำหรับคำตอบครั้งที่ถามครั้งแรกนะครับ
แต่ผมก้อว่าปิดหมดแล้ว ทำไมมานก้อยังขึ้นอยู่

แต่คราวนี้อยากถามใหม่ เกี่ยวกับ IE
พอเข้า บางทีก้อขึ้น รูปภาพ
ขึ้นมา แล้วต้องจำใจกด close มานปิดที่เราเปิดหมดเลย เซงมากมาย ทำยังงัยถึงหายอ่ะคับ

ปัญหานี้เกิดจากการโหลด Website บางอย่างที่ข้อมูลใน Website ที่เปิดนั้นอาจเกิดการสูญเสียหรือเสียหาย ทำให้ internet explorer ของเรานั้นเกิดการ debug เมื่อคลิก close ก็จะทำให้โปรแกรม ie browser ของเรานั้นถูกปิดหมดครับ

โพสต์โดย เฟิร์น~ » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 2:22 pm

ช่วยด้วยค่าา เข้าโฟโต้ชอบไม่ได้อ่า :cry:

รูปภาพ

พอเข้าไปมันก้อขึ้น อันที่ 1

พอกด OK มันก้อขึ้นอนัที่ 2

แร้วกด OK อีก มานก้อขึ้นอันที่ 3

แร้วก้อกด OK มันก้อปิดโปรแกรมไปเรยอ่า

ทัมไงดีค๊าา
[color=#33CCFF][b]เฟิร์น~[/b][/color]
เฟิร์น~

โพสต์โดย +มุก+ » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 2:33 pm

ขอถามมั้งนะค่ะ คือโปรแกรม Macromedia Dreamweaver MX2004 อ่ะค่ะ พอติดตั้งแล้วก็ใช้ได้ธรรมดา พอวันต่อมาก็เป็นแบบเนี่ยอ่าค่ะ มันเป็นอะไรหรอค่ะ???? อยากรู้คำตอบจังเลยค่ะ

รูปภาพ

แล้วพอคลิก จะเข้าไปที่ Macromedia Dreamweaver MX2004 อีกที มันก็ไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยล่ะค่ะ ทำไงดีค๊ะ ???

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค่ะ ^^
<CENTER>I ♥ FOURFAN

<CENTER>รูปภาพ
Hi5 http://muk-ja.hi5.com</CENTER>
+มุก+

เข้าโฟโต้ชอบไม่ได้

โพสต์โดย FouR_FunnY_LivE » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 2:47 pm

เฟิร์น~ เขียน:ช่วยด้วยค่าา เข้าโฟโต้ชอบไม่ได้อ่า :cry:

รูปภาพ

พอเข้าไปมันก้อขึ้น อันที่ 1

พอกด OK มันก้อขึ้นอนัที่ 2

แร้วกด OK อีก มานก้อขึ้นอันที่ 3

แร้วก้อกด OK มันก้อปิดโปรแกรมไปเรยอ่า

ทัมไงดีค๊าา

ปัญหานี้เกิดจากเนื้อที่บน disk ของเรานั้นเต็มครับ ทำให้โปรแกรม PS นั้นไม่สามารถ runได้ วิธีแก้ไขคือให้เราทำการเครียร์พื้นที่ในdisk ของเราให้เพียงพอ พอที่จะทำให้โปรแกรม PS นั้นทำการ run ขึ้นมาได้ครับ

Macromedia Dreamweaver

โพสต์โดย FouR_FunnY_LivE » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 3:29 pm

อี้หล่ามุก เขียน:ขอถามมั้งนะค่ะ คือโปรแกรม Macromedia Dreamweaver MX2004 อ่ะค่ะ พอติดตั้งแล้วก็ใช้ได้ธรรมดา พอวันต่อมาก็เป็นแบบเนี่ยอ่าค่ะ มันเป็นอะไรหรอค่ะ???? อยากรู้คำตอบจังเลยค่ะ

รูปภาพ

แล้วพอคลิก จะเข้าไปที่ Macromedia Dreamweaver MX2004 อีกที มันก็ไม่ขึ้นเลยอ่ะค่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยล่ะค่ะ ทำไงดีค๊ะ ???

ขอบคุนสำหรับคำตอบนะค่ะ ^^

ปัญหานี้เกิดจาก การที่เราต้องการออกจากโปรแกรมบางอย่าง แล้วมันมีงานบางตัวที่ทำงานอยู่บนโปแกรมนั้นๆ ทำให้มี popup ขึ้นมาเตือนเราว่า "ยังมีงานทียังทำงานอยู่ในขณะที่กำลังจะทำการปิดโปรแกรม ทำให้งานที่เราทำอยู่นั้นอาจเกิดการสูญเสียไป" ครับ

โพสต์โดย เฟิร์น~ » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 6:45 pm

ขอบคุงมากนะค๊า

ตอนนี้ใช้โฟโต้ชอบได้ละ

อย่างงี้ต้องไปเพิ่มแรมอ๊ะป่าวอ่า?
[color=#33CCFF][b]เฟิร์น~[/b][/color]
เฟิร์น~

โพสต์โดย taart_007 » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 9:52 pm

เฟิร์น~ เขียน:ขอบคุงมากนะค๊า

อย่างงี้ต้องไปเพิ่มแรมอ๊ะป่าวอ่า?

สนับสนุนเลยครับเดียวนี้โปรแกรมต้องใช้แรมสูงๆ เพิ่มซัก1GB ใช้สบายเลยครับ
taart_007

โพสต์โดย เฟิร์น~ » ศุกร์ ต.ค. 12, 2007 10:13 pm

เฟิร์น~ เขียน:ขอบคุงมากนะค๊า

สนับสนุนเลยครับเดียวนี้โปรแกรมต้องใช้แรมสูงๆ เพิ่มซัก1GB ใช้สบายเลยครับ

:oops: ขอบคุงค่า
เฟิร์น~

โพสต์โดย ปอย » เสาร์ ต.ค. 13, 2007 8:14 am

ขอบคุณที่มาตอบกันน้า อิอิไม่ได้เข้ามาดูเลย ตอบกันยาวเลยอิอิ
เราใช้สามตัวแหน่ะ อิอิ
ปอย เขียน:
xoxo โฟร์น่ารัก all tha time :oops:

<center>รูปภาพ</center>
ปอย

โพสต์โดย F-fan » เสาร์ ต.ค. 13, 2007 10:21 am

ทำไมวินโดว์มีเดียเพลเยอร์ เวลาเราเปิดคลิป มันมีสองช่องคะ แบบว่าช่องนึงจะเป็นภาพคลิปที่เราเปิด อีกช่องนึงมันจะเป็นพวกปรับเสียง แทนที่มันจะมีชองเดียว ช่วยอธิบายด้วยค่ะ
<CENTER>รูปภาพ
</CENTER>
F-fan

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง อะคาเดมี่