มีปัญหาในการใช้งานเวบบอร์ด ติดต่อทีมงาน อีเมล fourfanclub@hotmail.com

แฟชั่น ชุดนักเรียน ของแต่ละประเทศ

คุยกันได้ทุกเรื่องที่นี่

แฟชั่น ชุดนักเรียน ของแต่ละประเทศ

โพสต์โดย momopoper » ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 5:43 pm

ที่บอกว่าแฟชั่นชุดนักเรียน - นักศึกษา ก็เพราะว่า ดูๆ ไปแล้ว บางชุดมันไม่ค่อยจะเหมือนชุดนักเรียน สักเท่าไหร่นะสิคะ ทั้งสั้น ทั้งฟิต ใส่ไปเพื่อนผู้ชายจะเรียนกันรู้เรื่องไหมเนี่ย

แต่ตัวอย่างดีๆ ของบางประเทศก็มีนะคะ อย่างพม่า เวียดนาม และลาว ที่ชุด นักเรียน - นักศึกษา เขาดูสุภาพ เรียบร้อยมาก อะไรที่ดีๆ ก็ดูไว้เป็นตัวอย่าง ส่วนอะไรที่ไม่เหมาะสม ก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณของแต่ละ คนละจ๊ะ

เริ่มที่ ไทย กันก่อนเลย
ชุดนักเรียน - นักศึกษา ของไทย จะเป็นยูนิฟอร์มมากๆ คือ แต่ละที่แต่งเหมือนกันทั้งนั้น จะแตกต่างบ้างก็เฉพาะ โรงเรียนเอกชน หรือ โรงเรียนนานาชาติเท่านั้น

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพรูปภาพ

ชุดนักเรียน ญี่ปุ่น (ขวัญ ใจหนุ่มๆ ทั้งหลาย)

ชุดนักเรียนญี่ปุ่น เชื่อว่าเราคงได้เห็นกันจนชินตา เพราะเมื่อก่อนกระแส ญี่ปุ่นฟีเวอร์ แรงมากๆ ชุดนักเรียนของ เขาถือว่าน่ารักเลยค่ะ มีความหลากหลาย มีสีสันสดใส แต่อยู่ที่ว่าใครจะแต่งให้เรียบร้อย หรือจะเลือกแต่งแบบดาราหนังแผ่นสุดแล้วแต่...

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดนักเรียน เกาหลี ที่กำลังฟีเว่อร์มากๆ

ชุดนักเรียนเกาหลี ดูจะคลับคล้ายกับของญี่ปุ่น และของจีนมากๆ จนบางครั้งยังแยกกันไม่ออกเลยค่ะ แต่เข้าใจว่าเซตนี้คงจะเป็นการถ่ายแฟชั่น มากกว่าการใส่ชุดนักเรียนจริงๆค่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดนักเรียน จีน

ไม่แตกต่างจาก เกาหลี และ ญี่ปุ่นเลยค่ะ แต่รูปหายากต่างกันมากๆ หามาได้แค่นี้หละค่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดนักเรียน ของประเทศพม่า

เป็นตัวอย่างชุดนักเรียนที่เรียบร้อย มากค่ะ เขาจะใส่เสื้อแขนยาวสีขาว และสะโปร่งยาวสีเขียว ห่มทับด้วยผ้าสไบ ใส่แล้วดูสมกับเป็นนักเรียนจริงๆ ค่ะ

รูปภาพ

ชุดนักเรียน ประเทศลาว

สังเกตเสื้อนักศึกษาจะคล้ายๆ กับบ้านเรา แตกต่างกันตรงกระโปรง ที่เขายังอนุรักษ์วัฒนธรรมเก่าๆ ไว้ได้ โดยการน่งผ้าถุง และคาดเข็มขัดเงิน เข็มขัดทองกันอยู่เลย

รูปภาพ
รูปภาพ

ชุดนักเรียน ประเทศเวียดนาม

สาวเวียดนามนิยมใส่ชุด อ๋าวไหญ่ เป็นชุด นักเรียนค่ะ ส่วนใหญ่นิยมใส่สีขาวกัน จะมีสีอื่นบ้างก็เล็กน้อย ประปรายเท่านั้น ส่วนของเท้าจะสวมแบบหุ้มส้น หรือรองเท้าแตะก็ตามสบายเลยค่ะ

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

คุณว่า ชุดนักเรียน ประเทศไหน น่ารักที่สุด …. อ่ะคะ ??
"น้องโมโฟร์แฟน" ชอบพี่โฟร์น่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
momopoper

โพสต์โดย m.sakhon » ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 6:25 pm

ไทย เกาหลี ญี่ปุ่น ๆ ^^
m.sakhon

โพสต์โดย thaksanee_pung » ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 6:57 pm

ประเทศไทยน่ารักสุด อิอิ
ประเศญี่ปุ่นกระโปรงสั้นเวอร์อ่า
thaksanee_pung

โพสต์โดย FAIRY DREAM » ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 6:59 pm

ชอบของไทยสุดแหละ
555555555555555
รูปภาพ

==> ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปนานซักเท่าไหร่ก้จะรักพี่โฟร์ไม่เปลี่ยนแปลง <==

facebook :: http://www.facebook.com/profile.php?id=1511746166
FAIRY DREAM

โพสต์โดย fourtyfong4444 » ศุกร์ ส.ค. 20, 2010 10:53 pm

ของไทย สวยสุดละ
อิอิ
รูปภาพ
ไม่มีเหตุผลที่มากมาย แค่ใจชั้นรักเธอ " ศกลรัตน์ "
http://twitter.com/fourtyfong4444
fourtyfong4444

โพสต์โดย sunnjang » จันทร์ ส.ค. 23, 2010 12:17 pm

เครื่องแบบนักเรียน ที่แพงที่สุด ดูแล้วน่าจะเป็นนักเรียนลาว

เพราะ เข็มขัดเงิน เส้นนึงตกอยู่หลายพันนะ ไฮโซ มาก ๆ

ถ้าเข็มขัดทอง (ทองแท้) เส้นนึง เกือบล้าน
sunnjang

โพสต์โดย pedpadpod » พุธ ก.ย. 01, 2010 10:10 pm

ญี่ปุ่น เกาหลี จีน
รูปภาพ
pedpadpod

โพสต์โดย จอนนี่ » ศุกร์ ก.ย. 03, 2010 10:09 pm

สุดยอดกันทั้งนั้นเลย น่ารักอ่า
http://www.jobworkdee.com
เว็บส่วนตัวผมเองครับ

http://www.jobworkdee.com/giftbasket
รับจัดกระเช้าของขวัญทุกรูปแบบ
จอนนี่

ที่อยู่: หอพักชาย 2 เทพนฤมิตร มหาวิทยาลัยแม่โจ้ อ.สันทราย จ.เชียงใหม่

ย้อนกลับไปยัง สัพเพเหระ